Gọi ngay
Chat với chúng tôi qua Zalo
Facebook Messenger
Đặt mua Thuốc chống viêm (Acetylcystein 200mg Vidipha)

Bạn vui lòng nhập đúng số điện thoại để chúng tôi sẽ gọi xác nhận đơn hàng trước khi giao hàng. Xin cảm ơn!

Thuốc chống viêm (Acetylcystein 200mg Vidipha)

Giá : đ

 

Mua ngay Gọi điện xác nhận và giao hàng tận nơi

Địa điểm mua hàng

  • Cam kết thuốc chính hãng, giá tốt
  • Đổi trả hàng trong 15 ngày
  • Giao hàng toàn quốc, nhận hàng → trả tiền
  • Dược sĩ giỏi tư vấn trực tiếp

HOẠT CHẤT

Acetylcystein

THÀNH PHẦN

Mỗi viên nang chứa:
Acetylcystein 200 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên nang

CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH

Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính.
Acetylcystein được dùng như một chất giải độc trong điều trị ngộ độc paracetamol.

CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG

Dùng đường uống.
-Tiêu chất nhầy:
+Người lớn: 200 mg (1 viên) x 3 lần/ngày.
+Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 200 mg (1 viên) x 2 lần/ngày.
+Trẻ em dưới 2 tuổi: 100 mg x 2 lần/ngày.
-Giải độc quá liều paracetamol:
+Liều khởi đầu 140 mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống một lần với liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc
Bệnh nhân hen hay có tiền sử co thắt phế quản.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Phản ứng quá mẫn: co thắt phế quản, phù ngoại vi, nổi mẩn và ngứa, hạ huyết áp hay đôi khi tăng huyết áp có thể xảy ra.
Các tác dụng phụ khác: chứng đỏ bừng, buồn nôn và nôn, sốt, ngất, đổ mồ hôi, đau khớp, nhìn mờ, rối loạn chức năng gan, nhiễm acid, co giật, ngừng hô hấp hoặc ngừng tim.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng.

NHÀ SẢN XUẤT

Công ty dược phẩm trung ương VIDIPHA

error: Content is protected !!
bản đồ nhà trọ">